Giá đỡ ắc quy lưu trữ năng lượng trông như một khung thép đơn giản, nhưng nó quyết định cùng lúc năm yếu tố: an toàn tải trọng, độ chính xác lắp ráp, độ tin cậy cách điện, đường làm mát và độ ổn định chống địa chấn. Hầu hết các giá đỡ bị thay giữa dự án mà chúng tôi thấy đều hỏng theo cùng một cách — các tấm kệ quá mỏng bị võng trong vòng một năm, bước tầng sao chép từ bản vẽ cũ nên module không còn vừa, các gối đỡ busbar đặt cách nhau quá xa khiến lớp cách điện bị mài mòn, và dung sai lỗ khiến việc lắp ráp biến thành công việc búa và máy khoan.
1. Năm chức năng một giá đỡ phải đảm bảo
- Chịu tải — các tấm kệ chịu từng module riêng lẻ, các thanh đứng chịu tổng tải trọng, phần đế truyền tải xuống sàn hoặc khung container. Giá đỡ nhiều tầng vượt quá 1,5 t; một giá đỡ cụm 5 MWh có thể vượt quá 4 t.
- Độ chính xác định vị — module, ngăn kéo, busbar và bó dây BMS được định vị theo mẫu lỗ. Sai lệch tích lũy vượt quá ±1 mm buộc phải sửa lại tại hiện trường, làm hỏng lớp phủ.
- Cách điện — các phần mang điện được cách ly bằng đệm, ống lót và trụ đỡ trong khi khung vẫn được nối đất tin cậy.
- Đường làm mát — một phần của ống dẫn trong thiết kế làm mát bằng không khí; việc gắn và đi dây cho tấm làm mát lạnh và ống mềm trong thiết kế làm mát bằng chất lỏng.
- Độ ổn định chống địa chấn — tài sản BESS được chỉ định cho 15+ năm và phải giữ được độ ổn định kích thước dưới rung động, chu kỳ nhiệt và sự suy giảm lực siết bu lông.
2. Bốn loại kết cấu và vị trí phù hợp của từng loại
| Loại | Dung lượng điển hình | Khả năng lắp module | Ưu điểm | Hạn chế | Ứng dụng điển hình |
|---|---|---|---|---|---|
| Giá kéo / giá tầng | 0.8–2.0 t | Ngăn kéo 6U/8U, 1P16S, 1P24S | Truy cập bảo trì nhanh, đi dây busbar gọn gàng | Dung sai ray nghiêm ngặt, chi phí cao hơn | Tủ C&I, giá trong container |
| Giá kệ | 0.5–1.5 t | Module lớn, pack, 1P52S | Kết cấu đơn giản nhất, chi phí thấp nhất | Kệ bị võng khi chịu module nặng | Dân dụng và C&I, pack xếp chồng |
| Khung đứng & dầm | 2.0–6.0 t | Pack cụm đầy đủ, cụm song song | Dung lượng cao nhất, dạng module, thuận tiện cẩu | Diện tích chiếm chỗ lớn hơn, độ phẳng đế rất quan trọng | Quy mô tiện ích, BESS dạng container |
| Pallet / hộp xếp chồng | 1.0–3.0 t | Hộp pin hoàn chỉnh | Không cần định vị từng module, lắp đặt nhanh nhất | Chiều cao xếp chồng giới hạn bởi độ ổn định và thiết bị nâng | Lưu trữ container, thiết bị di động |
Chọn theo thứ tự này: định dạng module trước, phương thức bảo trì sau, khả năng chịu tải cuối cùng. Đảo ngược lại và bạn sẽ có một giá đủ chắc nhưng không thể bảo trì.
3. Vật liệu và độ dày tấm: tính toán, không sao chép
“Thanh đứng 2.0 mm và kệ 1.5 mm” chỉ đúng cho một nhịp và một tải trọng. Bắt đầu từ tải trọng đơn vị, sau đó chọn tiết diện.
- Thanh đứng — SPCC hoặc Q235 gấp thành tiết diện C hoặc hộp, 1.5–2.5 mm. Trên 2 m hoặc 2 t, đóng tiết diện bằng gờ gấp — điều đó gần như tăng gấp đôi độ cứng xoắn.
- Dầm — 1.5–2.0 mm profile gấp; thêm gối đỡ giữa hoặc tiết diện sâu hơn khi nhịp vượt 900 mm.
- Kệ — dưới 60 kg mỗi kệ dùng 1.5 mm; 60–120 kg dùng 2.0 mm với mép gấp bốn cạnh; trên 120 kg dùng 2.5–3.0 mm hoặc gân dập.
- Đế — 2.5–4.0 mm, kèm kiểm tra chân điều chỉnh theo khả năng chịu nén của ren. Bu lông cấp 8.8 M8/M10 với long đen và long đen hãm, tuyệt đối không dùng loại thương mại 4.8 trên đường chịu tải chính.
Đối với các vị trí ngoài trời hoặc ven biển, hãy chỉ định thép mạ kẽm (DX51D+Z, Z120–Z275) hoặc thép không gỉ 304 thay vì phụ thuộc vào sơn, và giữ một vật liệu nền cho mỗi tủ rack — thép tiếp xúc với nhôm sẽ bị ăn mòn trong vòng hai năm nếu không có đệm cách điện.
4. Ba con số cần tính trước khi báo giá
- Tải trọng tĩnh tổng= (khối lượng module + busbar, dây điện và BMS) × số lớp × số module mỗi lớp × hệ số an toàn. Chúng tôi dùng 2,0–2,5 cho BESS.
- Độ võng— ước tính f = 5qL⁴/(384EI) và giữ độ võng giữa nhịp dưới nhịp/200vàdưới 3 mm tuyệt đối; cả hai giới hạn đều được áp dụng.
- Hệ số động— bổ sung gia tốc địa chấn ngang và dọc, kiểm tra với hệ số an toàn 1,5, bao gồm cả lực cắt và trượt của bu lông.
Ví dụ: một module 1P52S nặng 92 kg trên nhịp 850 mm bị võng khoảng 4,2 mm trên tấm sàn 1,5 mm — vượt giới hạn. Chuyển sang 2,0 mm với gờ chắn 20 mm giúp giảm còn 1,6 mm với chi phí tăng dưới 8%.
5. Kích thước mô-đun và bước lớp
| Cell | Cấu hình điển hình | Kích thước module (tham khảo) | Khối lượng module (tham khảo) | Bước lớp | Độ dày tấm kệ |
|---|---|---|---|---|---|
| 280 Ah LFP | 1P16S | khoảng 350 × 220 × 210 mm | 88–95 kg | ≥ 25 mm | gấp 2.0 mm |
| 280 Ah LFP | 1P52S | khoảng 1150 × 220 × 210 mm | 88–95 kg mỗi khối | ≥ 25 mm | 2.0–2.5 mm |
| 314 Ah LFP | 1P104S (2 hộp) | khoảng 1100 × 240 × 230 mm | 100–110 kg mỗi hộp | ≥ 30 mm | 2.5 mm |
| 100–105 Ah LFP | ngăn kéo 1P16S / 1P24S | ngăn kéo tiêu chuẩn 6U / 8U | 30–45 kg | ≥ 15 mm | 1.5–2.0 mm |
Đối với làm mát bằng không khí, giữ khoảng trống tối thiểu 25 mm giữa các tầng, 15 mm giữa các module liền kề và 30 mm plenum phía đầu vào. Nếu thu hẹp khoảng cách này, lực cản luồng khí tăng lên sẽ làm tăng chênh lệch nhiệt độ trên toàn bộ chồng cell, làm giảm độ đồng đều của cell. Đối với giá dạng ngăn kéo, thiết kế chiều cao tầng theo bội số nguyên của U (8U tương đương khoảng 356 mm chiều cao panel); phần lẻ sẽ là không gian lãng phí.
6. Thiết kế chống địa chấn và giữ bu lông
- Kết cấu — liên kết đế với móng hoặc khung gầm ở khoảng cách không quá 900 mm, và giằng các tủ rack cao hoặc neo chúng vào các tủ liền kề để chống lật.
- Siết chặt — cấp 8.8 trở lên. M8 8.8 đến 20–25 N·m, M10 đến 40–50 N·m; siết quá lực sẽ làm bẹp tôn mỏng hoặc hỏng ren, siết không đủ lực cũng như không siết. Dùng keo khóa ren cường độ trung bình cho các mối nối quan trọng.
- Kiểm tra — giữ tải tĩnh 1,25 × tải thiết kế trong 24 giờ, kiểm tra biến dạng vĩnh viễn, mối hàn nứt và hư hỏng lớp phủ, và xác nhận mô-men xoắn còn lại trên 80% giá trị ban đầu.
Các tủ rack xuất xưởng không có module cần giằng bên trong tạm thời để việc bốc xếp và rung động đường bộ không thể làm các thanh đứng bị xô lệch.
7. Cách điện và nối đất
Hệ thống DC ở 1000 V và cao hơn hoạt động khác với thiết bị đóng cắt AC, vì hồ quang DC không tự dập tắt.
- Cách ly các phần mang điện — đệm và ống cách điện tại các điểm gắn module, thanh cái trên giá đỡ cách nhau 400–600 mm để các đoạn dài không được đỡ không thể cọ xát gây hư hỏng. Chỉ định chất cách điện PA66 hoặc DMC/SMC đạt UL94 V-0.
- Liên kết và nối đất khung — nối đất mọi tủ rack, dây nhảy giữa các phần không quá 0,1 Ω, và dây dẫn nối đất chính bằng đồng ít nhất 16 mm² hoặc tương đương.
- Đảm bảo có thể kiểm tra — điện trở cách điện ở 1000 V ít nhất 1 MΩ (2 MΩ cho các thông số kỹ thuật nghiêm ngặt hơn), thử nghiệm điện môi 2500 V AC / 1 phút, và điểm nối đất dễ tiếp cận để kiểm tra lại hàng năm.
8. Tích hợp làm mát và luồng khí
- Làm mát bằng không khí — hút khí mát từ dưới hoặc bên hông và thải ra ở trên cùng, với diện tích thông gió vào và ra ít nhất gấp 1,5 lần tiết diện ống dẫn. Tính toán độ đục lỗ của giá đỡ dựa trên luồng khí; tỷ lệ mở thấp chỉ đơn thuần là tấm chắn. Thêm tấm hướng dòng để khí thải không thể tuần hoàn ngược lên trên.
- Làm mát bằng chất lỏng — cung cấp các giá đỡ kết cấu và đường đi cho tấm lạnh và ống mềm, giữ đường ống tránh xa các cạnh sắc và điểm nâng, và thêm cổng xả ở điểm thấp nhất.
Dù theo cách nào, hãy dự phòng vị trí cho cảm biến nhiệt độ và điểm đo áp suất chênh lệch — các dự án bỏ qua điều này cuối cùng phải buộc dây rút cảm biến vào thanh đứng khi chạy thử, làm sai lệch số đọc.
9. Xử lý bề mặt và cấp độ ăn mòn
| Xử lý | Lớp phủ điển hình | Phun muối trung tính (tham chiếu) | Môi trường | Chi phí tương đối |
|---|---|---|---|---|
| Sơn tĩnh điện (polyester) | 60–120 µm | 480–720 h | Trong nhà, ngoài trời có mái che, khí hậu khô | Thấp |
| Tôn mạ kẽm + thụ động hóa | Z120–Z275 | 240–720 h | Trong nhà, kết cấu bên trong | Thấp nhất |
| Mạ kẽm nhúng nóng | ≥ 65 µm (tối thiểu 55 cục bộ) | 720–1000 h+ | Ngoài trời, ven biển, nhà máy hóa chất | Trung bình cao |
| Thép không gỉ 304/316L + thụ động hóa | — | 1000 h+ | Ven biển, độ ẩm cao, ăn mòn mạnh | Cao |
| Nhôm anod hóa | 10–20 µm | 500 h+ | Nhẹ, trong nhà | Trung bình cao |
Sơn sửa mọi mép cắt và mối hàn — mép mạ kẽm bị cắt không còn kẽm và trở thành điểm khởi đầu ăn mòn — và chọn xử lý bulong khớp với khung, nếu không trên giá mạ kẽm bulong thép trơn luôn gỉ trước.
10. Lắp ráp, nâng hạ, đóng gói và vận chuyển
- Lắp ráp — cân chỉnh giá, siết theo đường chéo trước, sau đó siết các bulong còn lại, và kiểm tra lại sai lệch đường chéo (≤ 2 mm). Không bao giờ mài doa lỗ bằng máy mài tại công trường.
- Nâng hạ — chỉ dùng các điểm đánh dấu trên cột chịu lực, góc cáp treo không nhỏ hơn 45°; không bao giờ nâng từ dầm hoặc giá đỡ thanh cái.
- Đóng gói — thùng gỗ không xông trùng cho thanh chèn gỗ giữa các giá, phụ kiện cho vào túi và cố định, thêm gói hút ẩm.
- Vận chuyển — chằng buộc tại bốn điểm và đỡ các nhịp dài; gia tốc vận chuyển là chế độ hỏng hóc ẩn.
11. Danh mục kiểm tra đầu vào
- Kích thước tổng thể ±1 mm, vị trí lỗ ±0,5 mm, sai lệch đường chéo ≤ 2 mm.
- Độ phẳng của tấm ≤ 1 mm/m; độ võng khi chịu tải trong giới hạn nhịp/200.
- Mối hàn không có rỗ khí, lẹm chân, không ngấu và nứt; 100% trên mối hàn chịu lực chính.
- Độ dày lớp phủ theo đúng quy cách, độ bám dính cross-hatch cấp 1, màu khớp với mẫu đã duyệt.
- Cấp và kích cỡ bulong theo bản vẽ; kiểm tra ngẫu nhiên mô-men siết (M8 8.8 ≥ 20 N·m).
- Báo cáo thử điện trở cách điện và thử điện môi; liên kết khung ≤ 0,1 Ω.
- Báo cáo thử tải: 1,25 × tải tĩnh trong 24 h, không biến dạng vĩnh viễn.
- Có đủ bảng tên, số sê-ri, chứng nhận vật liệu và phiếu đóng gói; thùng gỗ khô và không hư hỏng.
- Lắp thử với module thực tế để xác nhận ray, lỗ và khoảng cách thanh cái.
12. Tám yếu tố chi phí đằng sau một báo giá
Cấp và độ dày vật liệu cơ bản; độ phức tạp kết cấu và số lần uốn; giờ hàn và yêu cầu kiểm tra; xử lý bề mặt; cấp tải và cấp chống địa chấn, bao gồm có cần báo cáo tính toán hay thử nghiệm hay không; dải tương thích module; số lượng đặt hàng, trong đó mẫu một lần và lô 100 chiếc khác biệt rõ rệt; và phương thức đóng gói và vận chuyển.
13. FAQ
Câu hỏi 1: Thép carbon phủ sơn bột hay thép mạ kẽm?
Thép cán nguội phủ sơn bột phù hợp cho vị trí trong nhà, khô ráo với chi phí thấp nhất. Đối với môi trường ngoài trời, ven biển hoặc container ẩm ướt, chỉ định thép mạ kẽm (Z120–Z275) hoặc thép không gỉ 304.
Câu hỏi 2: Giá đỡ nên dày bao nhiêu để tránh bị võng?
Dưới 60 kg mỗi giá đỡ dùng 1,5 mm; 60–120 kg dùng 2,0 mm với mép gấp bốn cạnh; trên 120 kg dùng 2,5 mm hoặc hơn. Với nhịp vượt quá 900 mm, kiểm tra bằng tính toán và giữ dưới nhịp/200 và 3 mm.
Câu hỏi 3: Tại sao không nén bước tầng xuống dưới 15 mm?
Việc này làm tăng lực cản luồng khí và nâng nhiệt độ các tầng trên, mở rộng chênh lệch nhiệt trong cả chồng. Giữ ít nhất 25 mm giữa các tầng và 15 mm theo chiều ngang.
Câu hỏi 4: Chúng tôi có cần kiểm tra tải trọng trên giá đỡ không?
Chúng tôi khuyến nghị nên làm: giữ tải tĩnh thiết kế 1,25 × trong 24 giờ, sau đó kiểm tra biến dạng vĩnh viễn, mối hàn nứt và hư hỏng lớp phủ. Các gói thầu quy mô lớn thường yêu cầu báo cáo này.
Câu hỏi 5: Thời gian giao hàng cho giá đỡ pin tùy chỉnh là bao lâu?
Thông thường 7–15 ngày cho cấu hình tiêu chuẩn. Khi có dụng cụ mới, báo cáo thử nghiệm hoặc số lượng hàng trăm chiếc, cần thêm thời gian và dự trù giai đoạn phê duyệt mẫu.
Câu hỏi 6: Một giá đỡ có thể chấp nhận cả module 280 Ah và 314 Ah không?
Thường là có, vì kích thước cell tương tự nhau và mẫu lỗ điều chỉnh được hoặc nhiều vị trí đáp ứng cả hai. Chọn bước tầng và khoảng cách busbar theo module lớn hơn.
Về Xingyuan Electric
Xingyuan Electric (Suzhou) Co., Ltd. có trụ sở tại thị trấn Lili, quận Wujiang, Suzhou, chuyên về vỏ kim loại tấm và lắp ráp điện cho các ngành lưu trữ năng lượng, sạc EV, sản xuất tiên tiến và phân phối điện. Công ty có đội ngũ 30+ người và cơ sở sản xuất hơn 3.000 m² với hơn 20 máy cắt laser, uốn CNC và hàn, giao hàng tiêu chuẩn trong 7–15 ngày và hỗ trợ sản xuất theo bản vẽ và theo mẫu. Giá đỡ pin, ngăn kéo và vỏ lưu trữ năng lượng được sản xuất theo thông số module của bạn. Gửi bản vẽ và thông số module cho chúng tôi để được đánh giá kết cấu và báo giá.